Search Unity

Hello

Discussion in 'Getting Started' started by dotkickpra1, Mar 29, 2019.

1. dotkickpra1

dotkickpra1

Có hai loại người đánh giá sơ yếu lý lịch: những người đọc nhanh và những người đọc để biết chi tiết.

Sơ yếu lý lịch của bạn cần phải đáp ứng cả hai. Ngay cả khi sơ yếu lý lịch của bạn là một stunner một trang hoặc một người chạy về nhà hai trang, hãy làm cho nó dễ dàng để người đọc tiêu hóa tất cả các điểm tốt nhất của bạn. Tin tưởng chúng tôi, họ sẽ đánh giá cao tất cả những suy nghĩ mà bạn đã đưa ra để sắp xếp tất cả thông tin đó một cách có hệ thống và trực quan.

https://bestprint.vn/in-name-card/

Bạn không phải là một nhà thiết kế chuyên nghiệp để làm cho đúng. Bạn có thể làm theo các mẹo mà chúng tôi đã liệt kê trong bài viết này, dựa trên một số màu nhấn tốt nhất được tiếp tục ngoài đó hoặc thử công cụ xây dựng sơ yếu lý lịch của chúng tôi. Canva cũng có hàng tấn mẫu sơ yếu lý lịch tuyệt vời mà bạn có thể sử dụng, một số trong đó chúng tôi bao gồm ở đây.

01. Kết hợp với Đen và Trắng
    Claudia Argueta
    Sơ yếu lý lịch của Claudia Argueta

Trang 2 Claudia Argueta
    Một trang khác từ sơ yếu lý lịch của Claudia Argueta

Làm cho cuộc sống của bạn dễ dàng hơn khi làm việc với màu sắc bằng cách gán vai trò cho từng màu trong bảng màu của bạn từ sớm. Theo nguyên tắc thông thường, hãy bắt đầu bằng cách làm cho một màu chủ đạo, một màu phụ và một màu nhấn. Làm cho mọi thứ dễ dàng hơn bằng cách sử dụng màu đen và trắng làm cơ sở và thêm màu thứ ba.

Khi nói đến việc thiết kế sơ yếu lý lịch của bạn, hãy sử dụng màu trắng làm nền, màu đen cho văn bản và màu còn lại làm điểm nhấn. Nếu bạn không chắc chắn điều này có thể trông như thế nào, hãy xem sơ yếu lý lịch tuyệt đẹp của Claudia Argueta trên.

Mẫu Resume hiện đại màu trắng và Aquamarine từ CanvaUse mẫu này
    02. Sử dụng chiến lược
    Vũ Xuân
    Sơ yếu lý lịch của Yu Xuan nổi bật chi tiết một cách kỳ quặc

Bạn có thể sử dụng màu nhấn trong sơ yếu lý lịch của mình để làm nổi bật những thông tin quan trọng hoặc bạn cũng có thể sử dụng nó để làm nổi bật một chi tiết kỳ quặc như Yu Xuan làm trong sơ yếu lý lịch của mình ở trên. Dù bằng cách nào cũng tốt, chỉ cần đảm bảo áp dụng màu sắc có chủ đích và không chỉ vì mục đích đưa nó vào thiết kế của bạn.

Gray Sidebar Thiết kế đồ họa Resume mẫu từ CanvaUse mẫu này
    03. Xây dựng hệ thống phân cấp
    Linn Hamre
    Linn Hamre sử dụng bảng màu hai màu để giúp sơ yếu lý lịch của cô dễ dàng điều hướng

Sử dụng màu nhấn vào sơ yếu lý lịch của bạn để xây dựng hệ thống phân cấp và người xem trực tiếp chú ý. Chúng tôi tự nhiên vẽ màu, vì vậy bất cứ điều gì bạn đặt màu sẽ nhảy ra đầu tiên. Nếu bạn không chắc chắn nên áp dụng màu sắc ở đâu, hãy cân nhắc sử dụng nó vào những ngày hoặc tiêu đề quan trọng. Trong ví dụ trên, Linn Hamre sử dụng màu xanh đáng yêu theo cách đó và làm như vậy giúp sơ yếu lý lịch của cô dễ dàng điều hướng.

Dành ít thời gian hơn để thiết kế và có nhiều thời gian hơn để tìm kiếm công việc hoàn hảo bằng cách sử dụng một trong các mẫu dưới đây của chúng tôi. Nếu bạn lo lắng rằng bạn sẽ kết thúc với cùng một khuôn mẫu với người khác, hãy sử dụng các giải pháp của chúng tôi làm nguồn cảm hứng hoặc nền tảng để xây dựng.

Mẫu sơ yếu lý lịch thiết kế đồ họa màu vàng từ CanvaUse mẫu này
    04. Chỉ một màu
    Sơ yếu lý lịch màu đơn Kata Farkas
    Màu nhấn có thể được sử dụng để thiết kế toàn bộ sơ yếu lý lịch, giống như trong thiết kế của Kata Farkas.

Yêu màu nhấn bạn đã chọn? Tỏa sáng sự chú ý vào nó và sử dụng nó để thiết kế toàn bộ sơ yếu lý lịch của bạn, giống như Kata Farkas đã làm ở trên. Hãy nhớ rằng, bạn vẫn muốn xây dựng hệ thống phân cấp để đảm bảo thông tin trong sơ yếu lý lịch của bạn dễ dàng điều hướng. Sử dụng các kiểu chữ, trọng lượng và kích thước điểm khác nhau để làm như vậy.

Màu trắng ngọc lam đột quỵ Giáo viên hiện đại Tiếp tục mẫu từ CanvaUse mẫu này
    05. Lưng đầy màu sắc
    Jessica Woods tiếp tục
    Sơ yếu lý lịch này của Jessica Woods sử dụng một màu nhấn cho mặt sau của thiết kế.

Thêm màu vào mặt sau hoặc tiêu đề của sơ yếu lý lịch của bạn như Jessica Woods làm ở trên. Nó là một cách tuyệt vời để làm sáng lên hồ sơ của bạn mà không phải lo lắng về việc làm quá sức.

Mẫu sơ yếu lý lịch hiện đại màu xanh từ CanvaUse mẫu này
    06. Sử dụng trên các yếu tố thiết kế
    sơ yếu lý lịch sáng tạo paulo pettigiani
    Paulo Pettigiani sử dụng các yếu tố thiết kế như biểu tượng, logo và hình minh họa nhỏ để nhấn mạnh các điểm trong sơ yếu lý lịch của mình.

Đi chệch khỏi định mức và thêm các yếu tố thiết kế vào bố cục của bạn thay vì chỉ sử dụng loại. Bạn có thể sử dụng nhiều yếu tố, như biểu tượng và hình dạng, như được trình bày ở trên hoặc chỉ có thể dính vào một loại.

Sử dụng màu nhấn của bạn trên chúng và chú ý đến vị trí của chúng. Hãy chắc chắn rằng họ đã đặt chiến lược để giúp nhà tuyển dụng có thể điều hướng thông tin của bạn.

Mẫu sơ yếu lý lịch thể thao dưới nước màu da cam từ Canva Sử dụng mẫu này
    07. Minh họa tính năng
    Sơ yếu lý lịch minh họa Alessia Tatulli
    Alessia Tatulli sử dụng một minh họa của bản thân để làm sinh động hồ sơ của mình.

Nếu nó phù hợp, hãy thêm vào một vài hình minh họa thú vị vào sơ yếu lý lịch của bạn. Ở trên, Alessia Tatulli thêm vào một minh họa về bản thân thay vì một bức ảnh và tạo ra các biểu tượng thú vị cho sở thích của mình thay vì liệt kê chúng. Cô ấy cũng tạo ra các biểu tượng cho từng khả năng của mình.

Bạn có thể đi xuống cùng một con đường và tạo riêng của bạn hoặc chỉ cần thêm một vài hình ảnh minh họa để thêm sự quan tâm trực quan vào sơ yếu lý lịch của bạn. Cần một chút cảm hứng? Kiểm tra những gì chúng tôi đã làm dưới đây.

Mẫu tiếp tục sáng tạo giáo viên Confetti màu vàng từ Canva Sử dụng mẫu này
    08. Đi neon
    Sơ yếu lý lịch sáng sủa Francisco Riquelme Bona
    Sơ yếu lý lịch tươi sáng của Francisco Riquelme Bona làm cho nó rực rỡ và bắt mắt.

Sử dụng màu neon làm màu nhấn

Last edited: May 24, 2019
    Joe-Censored likes this.